-
Ban hành Điều lệ Hội thao truyền thống ĐHCT lần thứ 40 năm 2021
Tiếp tục duy trì và đẩy mạnh phong trào rèn luyện thể thao cho CB vá SV toàn trường Thông qua hội thao lựa chọn các vận động viên xuất sắc vào đội tuyển Trường tập luyện và sẵn sàng tham gia các giải...
- Thời khóa biểu hệ chính quy, học kỳ 2, năm học 2020 -2021
- Kế hoạch xét và phát bằng tốt nghiệp năm 2021
- TB: Sinh hoạt và đưa, đón sinh viên K46 học GDQP&AN đợt 5, (đợt cuối học kỳ 1 năm học 2020-2021) tại Khu Hòa An
- Bộ môn Giáo dục Thể chất tổ chức Hội thảo khoa học toàn quốc năm 2021 tại Trường Đại học Cần Thơ " Giải pháp năng cao giáo dục thể chất và thể dục thể thao Việt Nam trong giai đoạn hiện nay"
- Quyết định khen thưởng sinh viên khóa 46 đạt điểm cao trong xét tuyển vào đại học hệ chính quy năm 2020 của Trường
- Nhận học bổng học kỳ 1, năm học 2020 -2021 (khóa 46)
-
Tập huấn chuyên đề, chuyên môn các học phần cho giảng viên khoa GDTC năm học 2023-2024
Thực hiện thao kế hoạch tập huấn chuyên môn các học phần chuyên môn hàng năm do Khoa Khoa Giáo dục Thể chất quản lý, tổ chức đào tạo. Theo đề nghị của Trưởng Bộ môn thể thao trường học và Trưởng Bộ môn thể thao chuyên ngành; Khoa Giáo dục Thể chất tổ chức : Tập huấn chuyên đề, chuyên môn... -
Khai mạc Hội thao Truyền thống Trường Đại học Cần Thơ lần thứ 43 - năm 2024
Sáng ngày 31/3/2024, tại Nhà thi đấu, Khoa Giáo dục Thể chất đã diễn ra Lễ khai mạc “Hội thao Truyền thống Trường Đại học Cần Thơ lần thứ 43 năm 2024”. Tham dự lễ và cổ vũ tinh thần thi đấu cho các vận động viên (VĐV) có sự hiện diện của PGS. TS. Trần Trung Tính, Hiệu trưởng; GS.TS. Trần... -
"Tết Sum vầy - Xuân yêu thương" tại ngôi nhà Giáo dục Thể chất - CTU
Hưởng ứng chương trình "Tết Sum vầy - Xuân yêu thương" năm 2024 do Công đoàn Trường ĐH Cần Thơ tổ chức cho toàn thể viên chức Trường. Được sự chỉ đạo của Lãnh đạo Khoa GDTC, Công đoàn Khoa tổ chức dịp trao quà tết đến toàn thể viên chức tại đơn vị nhân dịp tết đến, xuân về. Đời sống của v... -
Trường ĐH Cần Thơ đăng cai Giải Vô địch Bóng đá nam sinh viên toàn quốc - SV Cup năm 2023 vòng loại khu vực Đồng bằng sông Cửu Long
Chiều ngày 24/11/2023, tại sân bóng đá An Bình đã diễn ra Lễ Khai mạc Giải Vô địch Bóng đá nam sinh viên toàn quốc - SV Cup năm 2023 vòng loại khu vực Đồng bằng sông Cửu Long (ĐBSCL) và diễn ra những trận đấu đầu tiên của vòng loại khu vực. Giải đấu do Bộ Giáo dục và Đào tạo tổ chức và Tr...
I. Giới thiệu:
Được sự phê duyệt của Bộ Giáo dục và Đào tạo (BGD&ĐT) theo quyết định số 4285/QĐ-BGD&ĐT ngày 25/6/2009, Công trình Nhà Thi đấu TDTT Trường ĐHCT đã được khởi công xây dựng trong giai đoạn 2010 – 2011 với mục tiêu tăng cường cơ sở vật chất phục vụ cho công tác giáo dục sức khỏe và tạo sân chơi lành mạnh cho cán bộ và sinh viên của Trường.
Tổng mức đầu tư cho công trình là 26.842.544.000 đồng từ nguồn vốn ngân sách nhà nước cho đầu tư xây dựng cơ bản. Nhà Thi đấu gồm 2 tầng, diện tích sàn là 3.465m2, diện tích sử dụng là 3.465m2; khán đài có sức chứa 1.000 chỗ ngồi; có hệ thống điện, chống sét, hệ thống cấp thoát nước và phòng cháy chữa cháy.
Nhà Thi đấu TDTT: Phục vụ các môn bóng chuyền trong nhà, Bóng chuyền hơi, Bóng đá Futsal, Kéo co, Đường chạy ngoài trời, Bóng rổ, Ném lao, Đẩy tạ và các môn trò chơi tập thể,...cho sinh viên học chính khóa và phục vụ giải trí thể thao ngoài giờ.
Bên cạnh đó, Khoa còn quản lý Nhà tập luyện TDTT phục vụ giảng dạy cho sinh viên chính khóa các môn Cầu lông, Bóng bàn, Đá cầu, Võ Taekwondo, Võ Cổ truyền và Sân bóng chuyền, Bóng rổ ngoài trời...
II. Quy trình Đăng ký Nhà thi Đấu TDTT( Áp dụng cho mượn tổ chức giải)
CB và SV đăngký sử dụng sân tập tại Nhà thi đấu tải mẫu đơn mượn sân trên trang web Khoa Giáo dục Thể chất và nộp về Bộ phận quản lý để được giải quyết.
III. Liên hệ Đăng ký Nhà thi Đấu
- Đơn vị ngoài trường liên hệ Thầy Nguyễn thanh Liêm: DĐ: 0834502323, email:This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it..
- Đơn vị trong trường (cán bộ và sinh viên các khoa, viện, trung tâm, Liên chi hội, CLB trường) liên hệ Thầy Nguyễn Hữu Tri: DĐ: 0914.477.613, email: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
- Đăng ký sân cầu lông, bóng bàn: Liên hệ trực tiếp đặt sân số: 0339.879.311 (có người trực điện thoại) hoặc liên hệ trực tiếp tại NTĐ cũ TDTT.