-
TỔ CHỨC THI MÔN NĂNG KHIẾU TDTT
(Dùng cho xét tuyển vào ngành Giáo dục thể chất) DANH MỤC NGÀNH VÀ CHỈ TIÊU TUYỂN SINH ĐẠI HỌC CHÍNH QUY NĂM 2020 Mã trường: TCT; Nhóm ngành Sư phạm Giáo dục Thể chất Mã ngành Tên Ngành - chuyên ngành...
- Thông báo Tổ chức Hội thảo khoa học toàn quốc năm 2019 tại Trường Đại học Cần Thơ
- QĐ Tốt nghiệp năm 2019 (đợt bổ sung) hệ VLVH ngành GDTC ngày 07/6/2019
- Kế hoạch giảng dạy và đăng ký học phần học kỳ 1, năm học 2019 - 2020
- Danh sách sinh viên tốt nghiệp dự kiến đợt 2 năm 2019 (29/5/2019)
- Thu học phí học kỳ 3, năm học 2018 - 2019
- Thời khóa biếu học kỳ 3, năm học 2018 - 2019
-
Tập huấn chuyên đề, chuyên môn các học phần cho giảng viên khoa GDTC năm học 2023-2024
Thực hiện thao kế hoạch tập huấn chuyên môn các học phần chuyên môn hàng năm do Khoa Khoa Giáo dục Thể chất quản lý, tổ chức đào tạo. Theo đề nghị của Trưởng Bộ môn thể thao trường học và Trưởng Bộ môn thể thao chuyên ngành; Khoa Giáo dục Thể chất tổ chức : Tập huấn chuyên đề, chuyên môn... -
Khai mạc Hội thao Truyền thống Trường Đại học Cần Thơ lần thứ 43 - năm 2024
Sáng ngày 31/3/2024, tại Nhà thi đấu, Khoa Giáo dục Thể chất đã diễn ra Lễ khai mạc “Hội thao Truyền thống Trường Đại học Cần Thơ lần thứ 43 năm 2024”. Tham dự lễ và cổ vũ tinh thần thi đấu cho các vận động viên (VĐV) có sự hiện diện của PGS. TS. Trần Trung Tính, Hiệu trưởng; GS.TS. Trần... -
"Tết Sum vầy - Xuân yêu thương" tại ngôi nhà Giáo dục Thể chất - CTU
Hưởng ứng chương trình "Tết Sum vầy - Xuân yêu thương" năm 2024 do Công đoàn Trường ĐH Cần Thơ tổ chức cho toàn thể viên chức Trường. Được sự chỉ đạo của Lãnh đạo Khoa GDTC, Công đoàn Khoa tổ chức dịp trao quà tết đến toàn thể viên chức tại đơn vị nhân dịp tết đến, xuân về. Đời sống của v... -
Trường ĐH Cần Thơ đăng cai Giải Vô địch Bóng đá nam sinh viên toàn quốc - SV Cup năm 2023 vòng loại khu vực Đồng bằng sông Cửu Long
Chiều ngày 24/11/2023, tại sân bóng đá An Bình đã diễn ra Lễ Khai mạc Giải Vô địch Bóng đá nam sinh viên toàn quốc - SV Cup năm 2023 vòng loại khu vực Đồng bằng sông Cửu Long (ĐBSCL) và diễn ra những trận đấu đầu tiên của vòng loại khu vực. Giải đấu do Bộ Giáo dục và Đào tạo tổ chức và Tr...
Nhằm tạo không khí vui tươi phấn khởi trong sinh viên, chào mừng năm học mới, Ban chấp hành Đoàn Khoa GDTC tổ chức buổi sinh hoạt “Chào đón tân sinh viên ngành GDTC- Khóa 49” với mục đích động viên và tư vấn cho các bạn tân sinh viên hòa nhập vào môi trường học tập và sinh hoạt mới tại Khoa GDTC trường ĐHCT, động viên và nhắc nhở các bạn các tân sinh viên phải cố gắng nhiều hơn nữa để vững bước đến với bến bờ của tri thức; để tự khẳng định bản thân mình.
Thời gian: 8h00 ngày 03/12/2023.
Thành phần: TS Nguyễn Văn Hòa, Trưởng Khoa GDTC, TS Nguyễn Thanh Liêm, Chủ tịch Công đoàn - Phó Trưởng Khoa GDTC. Đại diện BCH Đoàn Khoa, viên chức Khoa và toàn thể sinh viên các khóa 46, 47, 48, 49.
Một số hình ảnh tại buổi lễ.